
FOMU YA UWAKILISHI
THE Corporation Secretary,
Kenya Reinsurance Corporation Limited,  
P.O. BOX 30271-00100
NAIROBI, KENYA

MIMI/SISI
                                                                                                 wa                                                                                                                     

nikiwa/tukiwa *mwanachama/wanachama wa shirika la KENYA REINSURANCE CORPORATION  
LIMITED, ni/tunamteua

                                                                                                 wa                                                                                                                     

au kwa kumkosa                                                                                  wa                                                                                                   	

kama *mwakilishi wangu/wetu ili kupiga kura kwa niaba yangu/yetu* katika Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Kam-
puni hii ambao utafanyika kwa njia ya kielektroniki siku ya Jumanne, tarehe 25 Juni 2024   kuanzia saa tano 
kamili asubuhi, na siku nyingine iwapo utaahirishwa.

Ilitiwa saini                                                                             siku ya                                                                             , 2024

Saini

Nina/Tunamwelekeza mwakilishi wangu/wetu kupiga kura kuhusu maamuzi yafuatayo jinsi nilivyo/tulivyoonyesha kwa kutia 
alama kwenye kisanduku kinachofaa kwa kutumia alama ‘X’. Iwapo hakuna ishara iliyoonyeshwa, mwakilishi wangu/wetu atapiga 
kura au kutopiga kura yake kwa ruhusa yake na nina/tunamwamrisha mwakilishi wangu/wetu kupiga kura (au kutopiga kura 
yake) jinsi anavyotaka kuhusiana na suala lingine lolote ambalo litaibuliwa inavyofaa katika Mkutano huo.

Tafadhali weka alama inavyofaa kwenye kisanduku kilicho hapa chini ili kumwelekeza mwakilishi wako jinsi ya kupiga kura.

MAAMUZI KWA DHIDI YA KUTOPIGA

Uidhinishaji wa Ripoti na Taarifa za Kifedha kwa Mwaka  uliokamilika  tarehe 31 
Desemba, 2023

Kuidhinisha mgao wa KShs.0.30 kwa kila hisa

Uchaguzi wa Wakurugenzi: Kuchagua wawaniaji wafuatao:

1. 

2. 

3.

4. 

Kuidhinisha ripoti ya Malipo ya wakurugenzi wakuu 

Kuwapa mamlaka wakurugenzi wakuu kuamua mshahara wa mkaguzi wa 
hesabu za kifedha

Kuwapa mamlaka wakurugenzi wakuu kuteua wanachama wa kamati ya 
ukaguzi wa hesabu za kifedha



MAAMUZI KWA DHIDI YA KUTOPIGA

SHUGHULI MAALUM

Kuidhinisha maamuzi yafuatayo:

a).        Kuongeza Hisa za Mtaji

Kwamba baada ya kupokea idhini zinazohitajika za mamlaka husika, hisa 
za mtaji za Kampuni zilizoidhinishwa zinaongezwa mara moja kutoka 
Shilingi Bilioni Nane za Kenya (Ksh.8,000,000,000.00) zikigawanywa katika 
Bilioni Tatu, Milioni Mia Mbili (3,200,000,000) kama hisa za kawaida za 
Shilingi Mbili na Thumni (Ksh.2.50) kwa kila hisa, hadi Shilingi Bilioni Kumi 
na Sita za Kenya (KSh.16,000,000,000.00) zilizogawanywa katika Bilioni Sita 
Milioni Mia Nne (6,400,000,000) kama hisa za kawaida za Shilingi Mbili 
na Thumni (Ksh2.50) kwa kila hisa, kwa kubuni hisa mpya za Bilioni Tatu, 
Milioni Mia Mbili (Ksh 3,200,000,000) kama hisa mpya za kawaida, sawia 
na Shilingi Mbili na Thumni (Kshs.2.50) kwa kila hisa, zikienda sambamba 
kwa thamani (pari passu), katika hali zote, na hisa za kawaida zilizopo za 
Kampuni.”

b).       Kuorodheshwa kwa Hisa za Ziada

Kwamba baada ya kupokea idhini kutoka kwa mamlaka husika, hisa 
mpya za ziada za Bilioni Tatu Milioni Mia Mbili (3,200,000,000) sawia na 
Shilingi Mbili na Thumni (Ksh.2.50) kwa kila hisa za mtaji wa Kampuni hii 
zinaidhinishwa mara moja na kuorodheshwa kwenye kitengo kikuu cha 
Soko la Hisa la Nairobi.

C).        Kuidhinisha Toleo la Bonasi la Hisa

Kwamba baada ya kupitishwa kwa maazimio yaliyotajwa hapo juu na 
wenyehisa na kupokea idhini zinazohitajika kutoka kwa mamlaka husika, 
Wakurugenzi wanapewa mamlaka ya kugeuza kuwa mtaji jumla ya 
Shilingi za Kenya Bilioni Sita, Milioni Mia Tisa na Tisini na Tisini, Elfu Mia 
Nne na Tisini na Mbili (Ksh.6,999,492,000.00) ikiwa ni sehemu ya kiasi cha 
fedha kinacho kwenye akiba ya mapato ya Kampuni kufikia tarehe 31 
Desemba 2023, na kwamba pesa hizo zitumike kufanya malipo kamilifu 
kwa uwiano wa Bilioni Mbili, Milioni Mia Saba Tisini na Tisa, Elfu Mia Saba 
na Tisini na Sita, na Shilingi Mia Nane (2,799,796,800) kama hisa za kawaida 
sawia na Shilingi Mbili na Thumni (Ksh.2.50) kwa kila hisa, katika mtaji wa 
Kampuni na kwamba hisa hizo zigawike kama zilivyolipwa kikamilifu 
kwa watu waliosajiliwa kama wamiliki wa hisa za kawaida za mtaji wa 
Kampuni kufikia mwishoni mwa siku ya tarehe 25 Juni 2024 kwa uwiano 
wa hisa moja (1) ya kawaida ya Shilingi Mbili na Thumni (Ksh.2.50) kwa 
kila hisa katika ngawira ya hisa moja (1) iliyolipwa kikamilifu ya kawaida ya 
Shilingi Mbili na Thumni (Ksh.2.50) kwa kila hisa moja inayomilikiwa katika 
sehemu ya mtaji wa Kampuni na wamiliki hao (sehemu ya hisa inapaswa 
kupuuzwa), na kwamba, hisa zilizogawanywa zitakuwa sambamba (pari 
passu) kwa thamani, katika peo zote, na hisa zilizo katika mtaji wa kampuni, 
na kadhalika kwamba, hisa mpya za kawaida hazijahitimu kuzaa mgao 
unaopendekezwa kwa mwaka uliomalizika tarehe 31 Desemba 2023, na 
Wakurugenzi wanapewa mamlaka na kuagizwa kutekeleza azimio hili na;

Kwamba, iwapo hisa yoyote ya bonasi iliyotajwa hapo ya jumla ya Bilioni 
Mbili, Milioni Mia Saba na Tisini na Tisa, Elfu Mia Saba na Tisini na Sita, na 
Mia Nane (2,799,796,800) hazitatolewa kwa sababu za kiaksami (sehemu 
ya tarakimu kamili) ya hisa inayopuuzwa, sehemu hiyo ishikiliwe kama 
isiyogawiwa mtu katika akiba za Kampuni.

Kuidhinisha maamuzi yafuatayo muhimu:

Marekebisho ya Katiba ya Kampuni (Kanuni za Shirika)

Kwamba kulingana na Sehemu ya 22 ya Sheria ya Kampuni, 2015, Kifungu 
cha 6 cha Katiba ya Kampuni hii kifanyiwe marekibisho ili kuakisi mtaji 
mpya hisa wa kampuni.



 FOMU YA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI
Tafadhali jaza kwa HERUFI KUBWA

Jina kamili la mwanachama/wanachama:                                                                                                                			 
		  	 		

					                                                                                                                              		

Anwani:                                                                                                                			                                                    	
Namba ya CDSC (kama inajulikana) 	  
(Hii inaweza kupatikana kwenye taarifa yako ya CDSC)

Namba ya Simu 

	
	 Tarehe:                                                                           

	 Saini:                                                                           

Tafadhali tia alama kwenye MOJAWAPO ya visanduku vilivyo hapa chini kisha urejeshe kwa 
Mkusanyaji Data (Image Registrar) kupitia S.L.P 9287 – 00100, Nairobi, orofa ya 5, Absa 
Towers (Hapo nyuma ilijulikana kama Barclays Plaza), Loita Street:

Kuidhinisha Usajili  

Nina/tunaidhinisha kujisajili kushiriki katika Mkutano Mkuu wa Mwaka kwa njia ya mtandao 
utakaofanyika tarehe 25 Juni 2024.

  Ruhusa ya kutumia Namba ya Simu iliyotolewa

Nita/tutakubali kutoa ruhusa yangu/yetu ya kutumia namba ya simu iliyotolewa kwa ajili ya 
kupiga kura kwenye AGM

Fahamu:

1.	 Ikiwa mwanachama hawezi kuhudhuria kibinafsi, Fomu hii ya Uwakilishi inapaswa kujazwa na kurejeshwa ili imfikie msajili wa hisa 
wa Kampuni, Image Registrars Limited, Orofa ya 5, Absa Towers, Loita Street, S.L.P 9287, GPO 00100, Nairobi, au kupitia barua-
pepe kwa kenyareshares@image.co.ke ili kufika kabla ya Jumatatu, tarehe 24 Juni 2024 saa tano asubuhi yaani saa 24 
kabla ya mkutano au kuahirishwa kwake.

2.	 Iwapo mwanachama ni shirika, sharti Fomu ya Uwakilishi itiwe muhuri wa shirika hilo au sahihi ya afisa au wakili aliyeidhinishwa 
wa shirika hilo.

3.	 Kama mwenyehisa, una haki kuteua mwakilishi mmoja au zaidi kutekeleza haki zako zote au mojawapo kama mwenyehisa, ya 
kuhudhuria na kuzungumza na kupiga kura kwa niaba yako kwenye mkutano. Ili kuteua mwakilishi huyo, andika jina kamili la 
mwakilishi wako katika nafasi iliyo hapo iliyoachwa. Si lazima mwakilishi huyo awe mwenyehisa wa Kampuni hii. 

4.	 Kujazwa na kuwasilishwa kwa fomu ya mwakilishi hakutakuzuia kuhudhuria mkutano na kupiga kura kwenye mkutano wewe 
binafsi, katika hali hiyo kura zozote zitakazopigwa na mwakilishi wako zitatupiliwa mbali.

5.	 Ili kuwa halali, fomu ya uwakilishi inapaswa kujazwa, kusainiwa na kuwasilishwa (chini ya mamlaka ya wakili au mamlaka nyingine 
(ikiwa ipo) ambayo imekabidhiwa jukumu hilo au nakala iliyoidhinishwa ya mamlaka hiyo) kwa Image Registrar Limited, Barclays 
Plaza, Orofa ya 5, barabara ya Loita Street na anwani S.L.P 9287-00100 Nairobi kabla ya saa tano asubuhi, Jumatatu, tarehe 24 Juni 
2024 au, ikiwa ni kura iliyopigwa baada ya tarehe ya mkutano, au kuahirishwa kwake, katika muda usiozidi saa 24 kabla ya muda 
uliowekwa wa kupiga kura, shughuli ambayo hutekelezwa zaidi ya saa 48 baada ya siku ya mkutano au kuahirishwa kwa mkutano 
huo.

6.	 Iwapo kampuni ni mwenyehisa, basi fomu hii ya mwakilishi lazima ikamilishwe chini ya muhuri wa kampuni hiyo au isainiwe kwa 
niaba yake na afisa wa kampuni hiyo au wakili aliyeidhinishwa wa kampuni hiyo.  

7.	 Chaguo la “kutopiga kura” limejumuishwa kwenye fomu ya uwakilishi. Athari ya kisheria ya kuteua chaguo hili kwenye maamuzi 
yoyote yale ni kwamba utachukuliwa kuwa hujapigia kura uamuzi husika. Idadi ya kura kuhusiana na kura ambazo hazikupigwa 
hata hivyo, itahesabiwa na kurekodiwa, lakini zitapuuzwa katika hesabu ya idadi ya kura za au dhidi ya kila uamuzi. 


